ก้าวล้ำไปอีกขั้น กับสถาบันสอนศิลปะการประกอบอาหาร
รูปแบบใหม่ ใจกลางกรุงเทพฯ
เดอะ ฟู้ด สคูล มิติใหม่ของสถาบันสอนการประกอบอาหารและธุรกิจด้านการบริการ
พัฒนาหลักสูตรเพื่อยกระดับความสามารถของผู้เรียน ให้พร้อมสำหรับโลกธุรกิจยุคปัจจุบัน
โดยหลักสูตรของเดอะ ฟู้ด สคูล เน้นการลงมือปฏิบัติจริง
เพื่อสร้างทักษะอย่างมืออาชีพ และบ่มเพาะศักยภาพทางธุรกิจด้านอาหาร
เพื่อต่อยอดและพัฒนาวงการธุรกิจอาหารของคนรุ่นใหม่
การร่วมมือกับสถาบัน
ชั้นนำระดับโลก
เดอะ ฟู้ด สคูล รวบรวมหลักสูตรจาก 3 สถาบันสอนประกอบอาหารชั้นนำ ที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางในศาสตร์อาหารไทย ญี่ปุ่น และอิตาเลียน ให้คุณได้เลือกเรียนตามความสนใจ
![logo-partner](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/08/logob_alma.png)
สถาบันสอนศิลปะการประกอบอาหารอิตาเลียนที่มีชื่อเสียงและประวัติยาวนาน มุ่งเน้นการสร้างทักษะพื้นฐานเพื่อให้นักเรียนสามารถต่อยอดความชำนาญไปสู่ระดับมืออาชีพ
![logo-partner](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/logo-dusit-college-borderless-e1662668959514.png)
สถาบันสอนศิลปะการประกอบอาหารและธุรกิจการบริการแห่งแรกในประเทศไทย ที่ผลิตเชฟและบุคลากรมืออาชีพด้านอาหารไทยที่มีชื่อเสียงมาตลอดระยะเวลากว่า 30 ปี
![logo-partner](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/logo-tsuji-borderless-e1662668881468.png)
สถาบันสอนการประกอบอาหารชั้นนำอันดับหนึ่งของญี่ปุ่น ที่รักษามาตรฐานด้านการเรียนการสอนในศาสตร์และศิลปะของอาหารญี่ปุ่นต้นตำรับ และถ่ายทอดสืบต่อกันมาจากรุ่นสู่รุ่นเป็นเวลายาวนานกว่า 60 ปี
เรียนรู้ทุกรายละเอียด จากทักษะขั้นพื้นฐาน
ในการประกอบอาหาร ไปจนถึงทักษะผู้ประกอบการ
หลักสูตรของเดอะ ฟู้ด สคูล พัฒนาขึ้นเพื่อตอบสนองความต้องการของผู้เรียน
ทั้งในด้านการฝึกฝนทักษะในห้องครัว ไปจนถึงการจัดการธุรกิจ
เพื่อสร้างอนาคตในสายงานด้านการอาหาร เครื่องดื่ม และการบริการ
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_Chef-with-Student.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_FacilityKitchen.jpg)
หลักสูตรของเดอะ ฟู้ด สคูล พัฒนาขึ้นเพื่อตอบสนองความต้องการของผู้เรียน
ทั้งในด้านการฝึกฝนทักษะในห้องครัว ไปจนถึงการจัดการธุรกิจ
เพื่อสร้างอนาคตในสายงานด้านการอาหาร เครื่องดื่ม และการบริการ
ศูนย์รวมสถาบัน
สอนการประกอบ
อาหารระดับโลก
รวบรวมหลักสูตรการเรียนการสอนที่ดีที่สุด จากเชฟผู้สอนระดับท็อปของประเภทอาหารแต่ละสัญชาติ ออกแบบมาให้ตอบทุกโจทย์และความต้องการของผู้เรียนแต่ละคน
หลักสูตรสุดครอบคลุม
เพื่อผลลัพธ์ที่ชัดเจน
ทุกหลักสูตรของเราถูกออกแบบมาให้ผู้เรียนได้ค้นพบสิ่งใหม่ๆ และตอบทุกโจทย์ความต้องการ ไม่ว่าจะเพื่อการเพิ่มพูนทักษะ หรือการมุ่งสู่เส้นทางมืออาชีพ
หลักสูตรที่สอดคล้องกับ
ความต้องการของอุตสาหกรรม
ค้นพบหลักสูตรที่ถูกออกแบบเพื่อให้ผู้เรียนสามารถพัฒนาเทคนิคใหม่ๆ ให้ก้าวทันทุกเทรนด์ของอุตสาหกรรมอาหารในปัจจุบัน
อุปกรณ์อำนวยความสะดวก
สุดทันสมัย
ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของชุมชนที่รวมไว้ด้วยผู้เรียน และผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาหารจากภูมิหลังที่หลากหลาย และยังมาพร้อมกับอุปกรณ์และสิ่งอำนวยความสะดวก ซึ่งจะเอื้อให้ผู้เรียนได้ค้นพบ ทดลอง และสร้างสรรค์ไอเดียอาหารใหม่ๆ ได้ในที่เดียว
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_Chef-with-Student.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_FacilityKitchen.jpg)
วิสัยทัศน์ของเรา
"พร้อมเป็นพื้นที่ในการเรียนรู้ศิลปะการประกอบอาหารอย่างก้าวหน้า และเชื่อมต่อผู้ที่มีใจรักในอาหาร ผู้ประกอบการที่มีความคิดสร้างสรรค์ และมืออาชีพ ที่ต้องการแรงบันดาลใจใหม่ๆ ให้เข้าถึงทรัพยากรที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม"
พันธกิจของเรา
"ร่วมสร้างระบบนิเวศทางการศึกษาที่เป็นเอกลักษณ์ เพื่อเตรียมความพร้อม และผลิตมืออาชีพเข้าสู่วงการอาหาร ผ่านการเสริมทักษะ ความคิดสร้างสรรค์ และประสบการณ์ตรงของผู้เชี่ยวชาญ"
เราให้ความสำคัญด้านความยั่งยืน
เคารพในธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
ที่เป็นต้นทางของอาหาร
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_Vetgy-Room.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2022/09/2_Who-we-are_Picking-Vetgy.jpg)
มุ่งสร้างการตระหนักรู้ในความสัมพันธ์ของอาหารและสิ่งแวดล้อม โดยนำแนวคิดความยั่งยืนมาประยุกต์ในรายละเอียดของหลักสูตร เพื่อสร้างจิตสำนึกเชิงนิเวศ ทั้งในแง่การลดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม ไปจนถึงการทำความความเข้าใจระบบนิเวศของอาหาร
ความรับผิดชอบ
หลักสูตรของเดอะ ฟู้ด สคูล ให้ความสำคัญอย่างมากต่อการคัดเลือกวัตถุดิบที่มีมาตรฐานและแหล่งที่มาของวัตถุดิบที่มีคุณภาพ ซึ่งถือเป็นความรับผิดชอบที่สำคัญของเชฟผู้ปรุงอาหาร
สนับสนุนชุมชน
เดอะ ฟู้ด สคูล เราสนับสนุนผลผลิตจากเกษตรกรและฟาร์มท้องถิ่นของไทย โดยคัดสรรวัตถุดิบเพื่อใช้ในการเรียนการสอนที่เป็นผลิตผลออร์แกนิก อีกทั้งการนำภูมิปัญญาท้องถิ่นมาใช้ประกอบกับองค์ความรู้สมัยใหม่