![course-details](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08187-scaled.jpg)
เปิดประสบการณ์อาหารในงาน THAIFEX – Anuga Asia 2023 โดยทีมเชฟผู้สอน
จาก The Food School Bangkok
ในงาน “THAIFEX – Anuga Asia 2023” ที่ผ่านมา ทีมเชฟผู้สอนของ The Food School Bangkok จากหลักสูตรอาหารอิตาเลียน และหลักสูตรอาหารไทย ได้มีโอกาสร่วมโชว์ฝีมือการทำอาหารให้แก่ผู้เข้าร่วมงานได้รับชม พร้อมลิ้มรสความอร่อย ที่โซน Italian Pavilion และ HOREC Xperiential Zone
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08328-Edit-1-1024x683.jpg)
THAIFEX HOREC Xperiential Zone – โซนเปิดใหม่ เพื่อจัดแสดงนวัตกรรมใหม่ๆ ในแวดวงอาหารและเครื่องดื่ม โดย “เชฟศิวกร เกื้อกูลพิทักษ์” เชฟผู้สอนในหลักสูตรอาหารไทย จากสถาบัน The Food School Bangkok ได้ร่วมสาธิตการทำเมนูอาหารไทยอย่าง “เต้าหู้ซอสแกงคั่วสับปะรด” ภายใต้หัวข้ออาหาร Plant-based ซึ่งกำลังเป็นที่นิยมในเหล่าคนรักสุขภาพยุคปัจจุบัน
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC07803-1-1024x683.jpg)
Italian Pavilion – โซนจัดแสดงผลิตภัณฑ์อาหารและเครื่องดื่มอิตาเลียน โดยมี “เชฟ Francesco De Rosa” เชฟผู้สอนในหลักสูตรอาหารอิตาเลียน จากสถาบัน ALMA – The School of Italian Culinary Arts สาธิตการทำเมนูอิตาเลียนดั้งเดิมอย่าง “Spaghettini con la Salsa di Pesce” ด้วยวัตถุดิบคุณภาพสูง ส่งตรงจากอิตาลี ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของการเผยแพร่วัฒนธรรมอาหารอิตาเลียนสู่สายตาชาวโลก