![course-details](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00309-1-scaled.jpg)
The Food School Bangkok ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนรุ่นแรกจากหลักสูตร Certificated Courses (Essential Level) ที่จบการศึกษาอย่างเป็นทางการ
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/Graduation_11-1-1024x683.jpg)
The Food School Bangkok ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนรุ่นแรกจากหลักสูตร Certificated Courses (Essential Level) ที่จบการศึกษาอย่างเป็นทางการ พร้อมจัดงาน “Graduation Ceremony” เพื่อมอบประกาศนียบัตรและเฉลิมฉลองความสำเร็จ ในวันอาทิตย์ที่ 7 พ.ค. 2566 ที่ผ่านมา
ในครั้งนี้ มีนักเรียนจบการศึกษาจำนวนทั้งหมด 29 คน จาก 4 หลักสูตร ได้แก่…
– หลักสูตรการประกอบอาหารอิตาเลียน โดยสถาบัน ALMA – The School of Italian Culinary Arts
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00381-1-1024x683.jpg)
– หลักสูตรการทำเบเกอรีและขนมอบสไตล์อิตาเลียน โดยสถาบัน ALMA – The School of Italian Culinary Arts
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00390-1-1024x683.jpg)
– หลักสูตรการประกอบอาหารญี่ปุ่น โดยสถาบัน Tsuji Culinary Institute
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00366-1-1024x683.jpg)
– หลักสูตรการประกอบอาหารไทย โดยวิทยาลัยดุสิตธานี
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00355-1-1024x683.jpg)
โดยนอกจากพิธีมอบเหรียญและประกาศนียบัตรจากทาง The Food School Bangkok และสถาบันพาร์ตเนอร์ ยังได้มีการมอบตราสัญลักษณ์พิเศษ ประทับลงบนประกาศนียบัตร สำหรับนักเรียนที่ทำคะแนนสูงสุดจากการสอบ Final Exam รวมถึงนักเรียนที่มีพัฒนาการที่โดดเด่นมากที่สุดอีกด้วย
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00246-1-1024x683.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00275-1-1024x683.jpg)
นอกจากนี้ ตัวแทนนักเรียนของแต่ละหลักสูตรยังได้มีโอกาสเล่าความรู้สึก รวมถึงความประทับใจจากการเรียนในระดับขั้นต้น พร้อมได้คุณ Laurent Casteret ผู้อำนวยการโรงเรียน ขึ้นกล่าวแสดงความยินดี และเชิญชวนนักเรียนทุกคนเฉลิมฉลองผ่าน Celebratory Toast พร้อมถ่ายภาพที่ระลึกในตอนท้าย
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/05/BON00318-1024x683.jpg)