![course-details](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/02/Italian_Ambassador02218-scaled.jpg)
“The Food School Bangkok” โรงเรียนสอนการประกอบอาหาร ที่รวบรวมหลักสูตรอันเข้มข้นจาก 3 สถาบันชั้นนำระดับโลก แห่งแรกในประเทศไทย ร่วมกับโรงเรียนพาร์ตเนอร์ “ALMA – The School of Italian Culinary Arts” เข้าร่วมงาน “Italian Cuisine Week” ระหว่างวันที่ 16-20 พฤศจิกายน 2565 เพื่อร่วมเฉลิมฉลอง รวมถึงส่งเสริมประเพณีและวัฒนธรรมอันยาวนานของประเทศอิตาลี ผ่านศิลปะแห่งการประกอบอาหารและเบเกอรีอิตาเลียนแบบต้นตำรับ
![](http://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/02/Italian_Ambassador02224-1024x683.jpg)
โดยในวันที่ 17 พฤศจิกายน 2565 ที่ผ่านมา Mr. Laurent Casteret ผู้อำนวยการโรงเรียน ทีมผู้บริหารโรงเรียน พร้อมกับเชฟผู้สอนจาก ALMA – The School of Italian Culinary Arts ได้มีโอกาสต้อนรับ “Ambassador Paolo Dionisi” เอกอัครราชทูตอิตาลีประจำประเทศไทย ภริยา และคณะ พร้อมนำชมโรงเรียน ชั้นเรียน Italian Fresh Pasta ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก รวมถึงทานคอร์สอาหารอิตาเลียนสุดพิเศษร่วมกัน ภายในบริเวณ Test Kitchen ที่ชั้น 1 ของโรงเรียน The Food School Bangkok
![](http://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/02/Italian_Ambassador02406-1024x683.jpg)
![](http://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/02/Italian_Ambassador02809-1024x683.jpg)
สำหรับกิจกรรมสุดพิเศษอื่นๆ อย่าง Online Italian Wine & Food Pairing ที่มีการเสิร์ฟคานาเป้จาก ALMA และจะจัดขึ้นที่ The Food School Bangkok มีรายละเอียดดังนี้
- 18 พ.ย. Italian Red Wine & Food Pairing Presentation and Wine Tasting
- 19 พ.ย. White Wine & Food Pairing Presentation
- 20 พ.ย. Sparking and Sweet Wine & Food Pairing Presentation