![course-details](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC02307-scaled.jpg)
ต้อนรับคณะผู้บริหารในเครือ Dusit International สู่โรงเรียน The Food School Bangkok
The Food School Bangkok เปิดบ้านต้อนรับคณะผู้บริหารในเครือ Dusit International กว่า 80 ท่าน เพื่อเข้าเยี่ยมชมโรงเรียน พร้อมสังเกตการณ์บรรยากาศการเรียนการสอนในแต่ละคลาส เมื่อวันพุธที่ 22 มี.ค. 2566 ที่ผ่านมา
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-12.jpeg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-13.jpeg)
โดยคณะผู้บริหารทุกท่านได้มีโอกาสเข้าร่วม Workshop การทำอาหารอิตาเลียน และรังสรรค์เมนู “Cavatelli con il pesto alla trapanese” สอนโดยเชฟ Francesco De Rosa จาก ALMA – The School of Italian Culinary Arts สถาบันพาร์ตเนอร์และหนึ่งในผู้ร่วมลงทุนหลัก จากเมืองปาร์มา ประเทศอิตาลี รวมถึง Sake Tasting Workshop สอนโดยคุณ Anthony Caradec
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-14-1024x684.jpeg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-7.png)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-11-1024x684.jpeg)
นอกจากนี้ ทาง The Food School Bangkok ร่วมกับ Test Kitchen และร้านอาหารพาร์ตเนอร์จาก Incubator Kitchen ยังได้รังสรรค์คอร์สอาหารสุดพิเศษ เพื่อให้คณะผู้บริหารได้ร่วมรับประทาน ทั้งมื้อกลางวันและมื้อเย็น ณ บริเวณ Dining Hall โดยมื้ออาหารสุดพิเศษนี้ได้สร้างความประทับใจ และรับคำชื่นชมอย่างล้นหลามจากทางคณะผู้บริหารฯ
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-10.jpeg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/image-9.jpeg)