![course-details](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/10-1.jpg)
3 มี.ค. 2566 – The Food School Bangkok จัดงาน ‘Exclusive Lunch & Cooking Workshop’ต้อนรับท่านผู้อำนวยการจากหลากหลายโรงเรียน ทั่วกรุงเทพฯ เพื่อเยี่ยมชมโรงเรียน พร้อมรับประทานคอร์สอาหารกลางวันสุดพิเศษร่วมกัน
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/01-1-1024x683.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/02-1-1024x683.jpg)
โดยเหล่าผู้อำนวยการจากโรงเรียนต่างๆ และนายโลรองต์ คาสเตอเรต ผู้อำนวยการโรงเรียน The Food School Bangkok ยังได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพื่อร่วมหาแนวทาง เปิดโอกาสให้นักเรียนในวัยมัธยมได้ค้นหาความชอบ และเตรียมพร้อมสู่การเป็นเชฟระดับมืออาชีพในอนาคต ผ่านหลักสูตรการประกอบอาหารที่พัฒนาขึ้นโดยสถาบันพาร์ตเนอร์ระดับโลก ไม่ว่าจะเป็น ALMA – The School of Italian Culinary Arts, Tsuji Culinary Institute และ Dusit Thani College
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/05-1-1024x683.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/07-1-1024x683.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/08-1-1024x683.jpg)
นอกจากนี้ ผู้อำนวยการทุกท่านยังได้มีโอกาสเข้าร่วม ‘Italian Cooking Workshop’ ทดลองลงมือทำเมนูอิตาเลียนยอดนิยมอย่าง Pizza Fritta, Panzerotti และ Montanare ผ่านการใช้อุปกรณ์และเครื่องครัวคุณภาพสูง ที่ใช้ประกอบการเรียนการสอนจริง สอนโดยเชฟระดับมืออาชีพ ส่งตรงจากสถาบัน ALMA ที่เมืองปาร์มา ประเทศอิตาลี
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/09-1-1024x683.jpg)
![](https://thefoodschool.com/wp-content/uploads/2023/03/04-1-1024x683.jpg)